![](https://opecnara.go.th/./tmp/f61f4c20afbf84c6a1df0caac0a1006a_crop_120x120t0q100ratio1.jpeg)
![](https://opecnara.go.th/./uploads/gallery_student/13ca9b78f6afb3b87b2725e113500fe7.jpg)
ขอแสดงความยินดีโรงเรียนอัลเราะห์มานอนุสรณ์ที่ได้รับรางวัลชนะเลิศประเภทการแข่งขันหุ่นยนต์เดินตามเส้นและหลบหลีกสิ่งกีดขวาง mbot 2 ของระดับชั้นนักเรียนชั้นป.5-6 โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเขียนโค้ดดิ้งและแข่งหุ่นยนต์ Coding x Robotics Competition for kids ครั้งที่ 1 ระหว่างวันที่ 4-5 กุมภาพันธ์ 2566 โดยมี นางพาตีเมาะ สะดียามู ผู้ว่าราชการจังหวัดปัตตานี เป็นประธานในพิธีปิดโครงการดังกล่าว และได้มอบรางวัลให้กับทีมที่ชนะในแต่ละรายการด้วย ซึ่งโครงการดังกล่าวสามารถเพิ่มพูนความรู้ ทักษะต่าง ๆ เกี่ยวกับการเขียน Coding การประกอบหุ่นยนต์ และการแข่งขันหุ่นยนต์ ทำให้เกิดทักษะการคิดที่เป็นระบบและเกิดทักษะอื่นที่จำเป็นในศตวรรษที่ 21 และนอกจากนั้นเป็นการเปิดโลกทัศน์พื้นที่แห่งการเรียนรู้ รวมถึงเวทีการแข่งขันให้กับนักเรียนและโรงเรียนในพื้นที่ 5 จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วย ณ โรงเรียนอิบนูอัฟฟานบูรณวิทย์และศูนย์การค้าอาเซียนมอลล์ จังหวัดปัตตานี
![](https://opecnara.go.th/./tmp/dcab725d074ab91a19af6a796a09bead_crop_240x180t0q90ratio1.jpeg)
![](https://opecnara.go.th/./tmp/63d02f749bf8aa6e829b9f13dd4e859c_crop_240x180t0q90ratio1.jpeg)
![](https://opecnara.go.th/./tmp/22bbaf5b4b153faec087f9c8bb41cd02_crop_240x180t0q90ratio1.png)
![](https://opecnara.go.th/./tmp/a448ce51ab8d72cbae3e66b277154405_crop_240x180t0q90ratio1.png)
![](https://opecnara.go.th/./tmp/c10ade61ce4f5c83937978c59150f933_crop_240x180t0q90ratio1.jpeg)