![](https://opecnara.go.th/./tmp/3a06fdd68ec6a811dee1840ab04e6fb5_crop_120x120t0q100ratio1.jpeg)
![](https://opecnara.go.th/./uploads/sections/1179c0d511d118c3f88de50e202913af.jpg)
วันอังคาร ที่ 9 พฤษภาคม 2566 เวลา 07.30 น. ข้าพเจ้านายชาคริต มะยาเเมง ตำเเหน่ง นักวิชาการศึกษาชำนาญการ นางสาวฟาติน บินมะ ตำเเหน่ง พนักงานจัดกิจกรรมการศึกษา นายอับดุลลาเต๊ะ มามะ ตำเเหน่ง ผู้ชำนาญการอิสลามศึกษา สำนักงานการศึกษาเอกชนจังหวัดนราธิวาส ได้เข้าร่วมกิจกรรมรณรงค์เชิญชวนออกไปใช้สิทธิเลือกตั้ง ส.ส.2566 (BIG DAY จังหวัดนราธิวาส) “ไทยโหวต คนไทยพร้อมใช้สิทธิ” เพื่อสร้างกระแสปลุกจิตสำนึกและตอกย้ำให้ประชาชนชาวจังหวัดนราธิวาส ตื่นตัว รู้เกี่ยวกับการเลือกตั้งและการออกไปใช้สิทธิเลือกตั้ง ส.ส.ที่จะมีขึ้นในวันที่ 14 พฤษภาคม 2566 นี้ ณ บริเวณริมเขื่อนท่าพระยาสาย อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส โดยมีนายสนั่น พงษ์อักษร ผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมรณรงค์เชิญชวนออกไปใช้สิทธิเลือกตั้ง ส.ส.2566 (Big Day) “ไทยโหวต คนไทยพร้อมใช้สิทธิ” ในครั้งนี้
![](https://opecnara.go.th/./tmp/911f3899486ec6540e18691bce065d8f_crop_240x180t0q90ratio1.jpeg)
![](https://opecnara.go.th/./tmp/e95c56314110f0e1855cafc5ec7c886a_crop_240x180t0q90ratio1.jpeg)
![](https://opecnara.go.th/./tmp/e79bdbc032a3019686be279a6b3c9051_crop_240x180t0q90ratio1.jpeg)
![](https://opecnara.go.th/./tmp/c52f1d414ba27254f2e4be4a4c78388a_crop_240x180t0q90ratio1.jpeg)
![](https://opecnara.go.th/./tmp/a26a75031968e4b3281bd90a7b3ae9dd_crop_240x180t0q90ratio1.jpeg)